ਬਾਲ ਦਿਵਸ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਈਐਸਆਈ ਹਸਪਤਾਲ ‘ਚ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਆਯੋੋਜਿਤ

पंजाब

ਆਧੁਨਿਕ ਯੁੱਗ ਦੇ ਸ਼ਿਲਪਕਾਰ ਹਨ ਪੰਡਿਤ ਜਵਾਹਰ ਲਾਲ ਨੇਹਰੂ – ਵਿਧਾਇਕ ਧਾਲੀਵਾਲ
DD PUNJAB ( SONU)   ਫਗਵਾੜਾ ਦੇ ਇੰਡਸਟਰੀਇਲ ਏਰਿਆ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਈਐਸਆਈ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿਚ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਪੰਡਿਤ ਜਵਾਹਰ ਲਾਲ ਨੇਹਰੂ ਦੀ ਜਨਮ ਜੰਯਤੀ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ । ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਵਿਧਾਇਕ ਬਲਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਧਾਲੀਵਾਲ ਮੁੱਖ ਮੇਹਮਾਨ ਦੇ ਰੁਪ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੋਏ । ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਛੋਟੇ ਬੱਚੀਆਂ ਨੇ ਸਾਂਸਕ੍ਰਿਤੀਕ ਪਰੋਗਰਾਮ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ । ਵਿਧਾਇਕ ਧਾਲੀਵਾਲ ਨੇ ਬੱਚੀਆਂ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਬਾਲ ਦਿਵਸ ਦਾ ਦਿਨ ਭਾਰਤ ਲਈ ਬੇਹੱਦ ਖਾਸ ਹੈ । ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਦਿਨ ਭਾਰਤ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਪੰਡਿਤ ਜਵਾਹਰ ਲਾਲ ਨੇਹਰੂ ਦਾ ਜਨਮ ਹੋਇਆ ਸੀ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਵਾਹਰ ਲਾਲ ਨੇਹਰੂ ਬੱਚੀਆਂ ਨੂੰ ਬੇਹੱਦ ਪਿਆਰ ਕਰਦੇ ਸਨ ਅਤੇ ਬੱਚੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਪਿਆਰ ਨਾਲ ਚਾਚਾ ਨੇਹਰੂ ਕਹਿਕੇ ਬੁਲਾਉਂਦੇ ਸਨ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਜਨਮਦਿਨ ਨੂੰ ਬਾਲ ਦਿਵਸ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਮਨਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਪੰਡਿਤ ਨੇਹਰੂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਬੱਚੇ ਦੇਸ਼ ਦਾਭਵਿੱਖ ਹਨ । ਇਸ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਪਿਆਰ ਅਤੇ ਦੇਖਭਾਲ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਤਾਂਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਪੈਰਾਂ ਉੱਤੇ ਖੜੇ ਹੋ ਸਕਣ । ਵਿਧਾਇਕ ਧਾਲੀਵਾਲ ਨੇ ਪੰਡਿਤ ਜਵਾਹਰ ਲਾਲ ਨੇਹਰੂ ਨੂੰ ਭਾਰਤੀ ਰਾਜਨੀਤੀ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਆਧੁਨਿਕ ਭਾਰਤ ਦਾ ਖੋਜੀ ਦੱਸਿਆ । ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਈਐਸਆਈ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਕਰਵਾਏ ਗਏ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੀ ਸ਼ੁਰੁਆਤ ‘ਚ ਵਿਧਾਇਕ ਧਾਲੀਵਾਲ ਨੇ ਰੰਗ ਬਿਰੰਗੇ ਗੁੱਬਾਰੇ ਹਵਾ ਵਿੱਚ ਛੱਡੇ । ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਬੱਚੀਆਂ ਲਈ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਖੇਲਾਂ ਦਾ ਵੀ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤਾ ਗਿਆ । ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਬੱਚੀਆਂ ਨੇ ੇ ਭਾਗ ਲਿਆ ਅਤੇ ਬੱਚੀਆਂ ਦਾ ਖੂਬ ਮੰਨੋਰਜਨ ਹੋਇਆ । ਉਥੇ ਹੀ ਵਿਧਾਇਕ ਧਾਲੀਵਾਲ ਵਲੋਂ ਬੱਚੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਮਿਲਕੇ ਕੇਕ ਵੀ ਕੱਟਿਆ ।ਵਿਧਾਇਕ ਧਾਲੀਵਾਲ ਨੇ ਬੱਚੀਆਂ ਨੂੰ ਉਪਹਾਰ ਵੀ ਦਿੱਤੇ ਗਏ । ਇਸ ਮੌਕੇ  ਮਲਕੀਇਤ ਸਿੰਘ ਰਘਬੋਤਰਾ, ਗੁਰਮੀਤ ਬੇਦੀ, ਗੁਰਸ਼ਿੰਦਰ ਸਿੰਘ, ਨੌਰੀ ਰਾਮ, ਹਰਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਚਮਨ ਲਾਲ ਮੌਜੂਦ ਸਨ ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *